Tổng quan về sợi Patch Patch

Dây vá sợi đang phát triển để theo kịp với nhu cầu băng thông ngày càng tăng. Một số cáp vá sợi được thiết kế đặc biệt xuất hiện để phù hợp với các nhu cầu ứng dụng khác nhau. Biết các tùy chọn có sẵn sẽ giúp chúng tôi tiết kiệm thời gian và tiền bạc đáng kể. Dưới đây là một số dây vá sợi quang để sử dụng trong một số trường hợp nhất định.

Armored  Fiber Patch Cord : Nó giữ lại tất cả các tính năng của dây patch sợi tiêu chuẩn, nhưng nó mạnh hơn nhiều. Dây vá sợi bọc thép có thể chịu được bước của người lớn và nó là chất chống gặm nhấm. Mạnh mẽ như nó là, dây vá sợi bọc thép thực sự linh hoạt như dây vá sợi quang tiêu chuẩn, và có thể uốn cong ngẫu nhiên.

cáp quang bọc thép

Bend Insensitive iber atch ord : Cáp vá sợi này có khả năng chống uốn cong và hư hỏng liên quan. Nó có bán kính uốn cáp nhỏ và ngăn ngừa tổn thất uốn cong thêm bằng thiết kế lõi cải tiến và tăng cường độ nhạy uốn cong vĩ mô thấp. Dây cáp không nhạy cảm uốn cong được chế tạo để hỗ trợ trung tâm dữ liệu và các ứng dụng FTTH, và cáp mật độ cao phải quấn và có các góc chặt.

uốn dây vá sợi không nhạy cảm

Chế độ  dây cáp điều hòa chế độ : Đây là dây vá sợi đa chế độ song công có độ dài nhỏ của sợi chế độ đơn khi bắt đầu độ dài truyền. Nó được thiết kế để giải quyết vấn đề kỹ thuật liên quan đến việc sử dụng thiết bị chế độ đơn trên nhà máy cáp đa chế độ hiện có. Chế độ dây cáp điều hòa chế độ nhằm mục đích thúc đẩy khoảng cách của nhà máy sợi được lắp đặt ngoài các ứng dụng dự định ban đầu, cũng như để cải thiện chất lượng tín hiệu dữ liệu.

chế độ điều hòa-sợi-vá-cáp

Cáp vá sợi mất chèn thấp : Nó mang nhiều điểm tương đồng với cáp vá phổ biến chỉ được đánh giá qua vẻ bề ngoài. Nhưng các onnector ở hai đầu được thực hiện với tổn thất chèn tương đối thấp hơn. FS.COM đã thành công trong việc giảm tổn thất chèn xuống 0,3 dB đối với đầu nối MTP và 0,2 dB đối với đầu nối LC và SC, thấp hơn nhiều so với tiêu chuẩn công nghiệp là 0,75 dB.

Dây cáp quang Uniboot : Được kết thúc bằng đầu nối LC uniboot được thiết kế đặc biệt, cáp vá sợi uniboot tích hợp hai sợi trong một cáp, do đó mang lại nhiều lợi thế hơn trong môi trường cáp mật độ cao. Nó cắt giảm số lượng cáp lên đến 50% và thể hiện sự phù hợp nhất cho những nơi mà không gian là mối quan tâm.

dây vá uniboot

Dây cáp có thể chuyển đổi : Nó cho phép thay đổi cực nhanh và dễ dàng trong lĩnh vực mà không cần các công cụ đặc biệt hoặc đào tạo, và tránh các rắc rối tiềm ẩn có thể gây ra bởi các đầu nối lại. Với thiết kế nhỏ gọn, dây vá sợi có thể chuyển đổi cũng thuộc tính quản lý cáp hiệu quả hơn trong môi trường mật độ cao.

sợi dây có thể chuyển đổi

Nên chọn loại dây cáp nào?

Nhỏ hơn, dây vá sợi thực sự tạo thành nền tảng của một mạng quang và âm thanh rắn. Khi chọn cáp quang, luôn luôn xem xét các yếu tố đã nói ở trên: chế độ cáp quang (SMF so với MMF), chế độ truyền (đơn giản so với song công), loại áo khoác (PVC / LSZH), loại đầu nối (LC, SC, ST, v.v.) và loại đánh bóng (PC, APC, UPC). Nếu môi trường cáp của bạn khá khắt khe, dây vá sợi đặc biệt được đề cập ở trên sẽ phù hợp với nhu cầu của bạn.

Ngoài các loại dây vá sợi, giá cáp vá sợi cũng đóng một vai trò quan trọng khi đưa ra lựa chọn cuối cùng. Làm thế nào để có được dây vá hoàn hảo trong ngân sách của bạn? Bạn có thể tin tưởng vào một nhà sản xuất dây vá sợi đáng tin cậy mà XFSFS.COM cung cấp cáp vá sợi có giá hợp lý đáp ứng hoặc vượt quá yêu cầu tiêu chuẩn. Dưới đây là bảng so sánh giá sợi dây giữa FS.COM và các nhà cung cấp khác.

Nhà cung cấp / sản phẩm Sợi đôi LC đến LC Singlemode (1m) SC đến SC Đa chế độ song công OM1 (1M) Đa nhân đôi LC đến LC OM2 (1M) SC đến SC Đa chế độ song song OM3 (1M) Đa nhân đôi LC đến LC OM4 (1M) Đa nhân đôi LC đến LC OM5 (1M)
C2G $ 42,99 $ 18,99 $ 29,99 $ 21,99 $ 33,99 /
Belkin $ 25,99 / $ 21,99 / / /
Monoprice 11,35 đô la 6,65 đô la 9,68 đô la $ 6,85 / /
Startech $ 26,99 $ 23,99 $ 32,99 / $ 31,99 /
FS.COM 2,80 đô la $ 2,50 $ 2,50 2,60 đô la 2,80 đô la $ 5,00

Phần kết luận

Dây vá sợi đã giúp nhiều người đạt được băng thông lớn hơn và tốc độ lớn, và lợi ích của nó là trải dài trên một loạt các công trình. FS.COM cung cấp một loạt các loại dây vá sợi tiêu chuẩn chịu được sự khắc nghiệt của việc sử dụng hàng ngày, hơn nữa, cáp vá sợi đặc biệt như dây vá sợi bọc thép, dây vá sợi không uốn, dây vá sợi uniboot, v.v. cũng có sẵn ở đây. Bạn cũng có thể tùy chỉnh dây vá sợi của mình với các tính năng cụ thể với FS.COM. Chúng tôi chịu tất cả các dây vá sợi của chúng tôi để kiểm tra toàn bộ hệ thống trong môi trường nghiêm ngặt để đảm bảo hiệu suất và độ tin cậy của nó. Chỉ cần yên tâm và FS.COM sẽ xử lý tất cả các nhu cầu của bạn.

No Responses

Write a response